Bình Gia: Huy động được 35 triệu đồng trong “Ngày hội gửi tiết kiệm – Chung tay vì người nghèo”
Ngày 20/09/2021, Hội LHPN huyện Bình Gia phối hợp với Ngân hàng chính sách xã hội huyện đã tổ chức “ Ngày hội gửi tiết kiệm – Chung tay vì người nghèo ” tại Trụ sở Phòng giao dịch NHCSXH huyện Bình Gia.
Tham gia Ngày hội có các Ủy viên Ban Thường vụ, Ban chấp hành Hội LHPN huyện, BCH Hội LHPN các xã, thị trấn và một số cán bộ, hội viên phụ nữ trên địa bàn huyện. Tại ngày hội, mỗi cá nhân tham gia bằng hình thức mở sổ tiết kiệm với kỳ hạn 12 tháng hoặc gửi góp. Mức tối thiểu là: 2.000.000đ đối với các đồng chí Thường trực, chuyên viên Hội LHPN huyện, 1.000.000đđối với các đ/c Chủ tịch Hội LHPN các xã, thị trấn, đơn vị trực thuộc, cán bộ, hội viên phụ nữ tùy điều kiện thực tế gửi theo mức phù hợp. Kết thúc ngày hội, đã có 23 sổ tiết kiệm được mở, với số tiền là 35 triệu đồng.
Đây là hoạt động thiết thực, có ý nghĩa sẽ tiếp tục được thực hiện để hướng tới kỷ niệm 81 năm ngày Phụ Nữ Việt Nam (20/10/1930 – 20/10/2021) nhằm huy động nguồn vốn để hỗ trợ hội viên phụ nữ phát triển kinh tế thông qua kênh Ngân hàng chính sách xã hội./.
T/h: Mỹ Loan- Trung tâm VH,TT&TT